
DALILI ZA HOMA YA VIRUSI VYA CORONA 

JINSI YA KUJIKINGA NA HOMA YA VIRUSI VYA CORONA 

PATA TAARIFA SAHIHI PIGA 199 BURE AFYA CALL CENTER

FAHAMU KUHUSU UGONJWA WA CORONA

H
EA

LT
H PROMOTION SECTIO

N

Elimu ya Afya @elimu_ya_afya @elimuyaafya Afya TV Online

Jikinge, wakinge wengine
Corona inazuilika

Ugonjwa huu huenezwa kwa kuingiwa na majimaji yatokayo kwenye njia ya 
hewa wakati mtu mwenye ugonjwa huu anapokohoa au kupiga chafya, njia 
nyingine ya maambukizi ni kwa kugusa majimaji yanayotoka puani (kamasi) 

na kisha kujigusa machoni, mdomoni au puani.

Kumbuka, dalili za Corona zinaweza kufanana na Magonjwa mengine. Ukipata mojawapo ya 
dalili hizi wahi kituo cha huduma za afya kilicho karibu nawe kwa uchunguzi na matibabu. 

Kaa mbali angalau mita 1

Vaa barakoaau zaidi

 Epuka kugusa macho, 
pua au mdomo

Epuka 
misongamano 

Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, 
Jinsia, Wazee na Watoto. 

Idara ya kinga, Kitengo cha Elimu ya Afya kwa Umma

Tovuti: www.moh.go.tz

Vidonda
   kooni

Kubanwa mbavu na
 kupumua kwa shida

Kuumwa 
  kichwa

Mwili Kuchoka na 
maumivu ya misuli

Homa Kikohozi

Funi
Pata chanjo ya Corona 

ka mdomo na  pua 
wakati wa kukohoa au 

kupiga chafya

Safisha mikono yako 
mara kwa mara kwa maji 
tiririka na sabuni au kwa 
dawa ya kutakasa mikono

Epuka kusalimiana
kwa kushikana mikono

  

Sinovac & SinopharmModerna

Sinovac & SinopharmJohnson & Johnson


