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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI.

Mkuu wa Mkoa wa Singida Mheshimiwa Mhandisi Mathew J.
Mugumwe leo amekagua ujenzi wa daraja la sibiti linalounganisha
Mikoa ya Singida na Simiyu ili kuona utekelezaji wa agizo la
Mheshimiwa Rais wa Jamhuri wa Muungano wa Tanzania DKt.
John P. Magufuli la Julai 30, 2016 alipofanya ziara Mkoani Singida
na kumtaka mkandarasi kuendelea na ujenzi wa daraja hilo mara
moja.

Mheshimiwa Mhandisi Mtigumwe ameridhishwa na kasi yva ujenzi
wa daraja hilo ambalo wenzi wake umeanza tena mwezi Septemba
2016 baada ya kusimama kwa muda wa miezi 30 na linatarajiwa
kukamilika Disemba 2017 pamoja na barabara za maunglo ya
daraja hilo zenye urefu wa kilomita 20, ambapo Mheshimiwa Rais
alisema endapo Mkandarasi huyo atashindwa kuendelea serikali
itateua mkandarasi mwingine.

Mheshimiwa Mhandisi Mtigumwe amesema daraja hilo ni muhimu
kwa maendeleo ya wananchi wa mikoa ya Simiyu na Singida
pamoja na mikoa ya kanda ya ziwa kutokana na kurahisisha
usalirishaji wa bidhaa na watu na hivyo kuongeza kasi ya ukuaj

wa uchumi.




Wakati huohuo Mheshimiwa Mhandisi Mtigumwe ameagiza
kukamatwa kwa Musoma Jimolas mkazi wa Meatu aliyejimilikisha
njia va dharura inayopita katikati ya daraja la sibiti licha ya
kukatazwa na viongozi kadhaa akiwemo waziri wa ujenzi, uchukuzi
na mawasiliano Profesa Makame Mbarawa, aidha amempiga
marufuku kibarua wake Maduhu Tungungusa mkazi wa I[baga
kuwatoza kiasi cha shilingi elfu tano hadi elfu mbili watumiaji wa
njia hiyo.

Daraja la Sibiti lina urefu wa mita 82 na upana wa mita 10.5
linajengwa na Mkandarasi wa kampuni ya kutoka China ya Hainan
International Limited.
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